1 0 6 9 0
Đăng kí để xem ảnh tại 10690
10690 - Diễn đàn lưu trữ ảnh phái mạnh lớn nhất thế giới

Join the forum, it's quick and easy

1 0 6 9 0
Đăng kí để xem ảnh tại 10690
10690 - Diễn đàn lưu trữ ảnh phái mạnh lớn nhất thế giới
1 0 6 9 0
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Người ở đâu?

2 posters

Go down

Người ở đâu? Empty Người ở đâu?

Bài gửi by lucdaoluanhoi 25/5/2016, 2:43 pm

Anh biết không, người yêu em!
Em đã đi một chặng đường quá dài để đến đây chỉ để chờ anh, nhưng người đâu chẳng thấy. Người ta bảo, nếu muốn yêu hãy tự bước đi, tiến về phía trước và hãy tìm kiếm nó, đừng dừng lại và chờ đợi. Người ta đơn giản quá anh à, em đã bước đi những chặng đường rất dài, đến nỗi giờ đây giữa dòng người tấp nập em lại càng thấy mình lạc lõng, trên chặng đường tìm tình yêu của mình, hành trang của em chỉ là một túi rỗng và một nắm nhỏ hy vọng đang tan dần vào những bước chân của em. Hơn 26 tuổi, nhìn người ta đặt chân đến bến bờ của hạnh phúc em thấy mình thật đáng thương, chưa một lần nếm trải thứ tình yêu mà mình hằng ao ước. Anh biết không? có lúc em tự nhủ rằng "suốt kiếp này, mày sẽ chẳng có người yêu đâu", bi quan quá anh nhỉ, nhưng ít nhất nó là liều thuốc giảm đau cho em mỗi khi có người lướt qua em - người mà em cứ ngỡ rằng đó là anh. Hay là.... em nên vứt cái niềm tin rằng ai ai cũng sẽ có một nửa của mình được ông trời sắp đặt? Chắc sẽ có ngoại lệ anh nhỉ?.. chắc em là ngoại lệ. Đã từng có lúc, giữa đám đông hàng ngàn hàng vạn người, em muốn thét lên để gọi anh xem anh ở đâu, nhưng anh là ai chính em cũng chẳng thể hình dung được nữa. Người ta lại bảo "trong giới gay, tình yêu không tồn tại", đó là câu nói dối trơ trẽn, hằng ngày newfeed của em toàn hình ảnh những couple hạnh phúc bên nhau đấy thôi, câu đó đúng hơn nên là "trong cuộc đời em, tình yêu chẳng hề tồn tại" đúng hơn. Với những hy vọng cuối cùng, em vẫn sẽ bước tiếp để tìm anh, nhưng anh à! chân em mỏi lắm rồi, hãy đến với em trước khi em kiệt sức và ngã quỵ anh nhé, em sợ rằng tim mình chẳng đủ sức để yêu nữa!!
-------------------------Yêu anh! người em chưa từng gặp!-------------------------------------------------------------------------------
lucdaoluanhoi
lucdaoluanhoi

Cảm ơn : 1

Người ở đâu? Empty Re: Người ở đâu?

Bài gửi by Himawari 11/6/2016, 1:00 pm

Bài viết của anh thực sự rất cảm động. Những dòng tâm sự đầy cảm xúc này của anh cũng đúng với tâm trạng mà em đang có.Không biết anh ấy giờ này đang ở đâu???Liệu mình có may mắn gặp được nhau trên dòng đời tấp nập...Ai cũng sẽ bước đi và liệu rằng hai ta có đứng trên cùng một hòn đá? Những câu hỏi vẫn luôn luẩn quẩn trong đầu...Hy vọng một ngày nào đó sớm đây thôi anh sẽ có thể tìm thấy người mà mình hằng ao ước gọi tên_ Anh.
Himawari
Himawari

Cảm ơn : 1

- Similar topics